

HALMASHAURI YA WILAYA YA KILINDI

SHULE YA SEKONDARI NKAMA

S.L.P 11, SONGE – KILINDI

SIMU: 0788 711 660 / 0625 875 956

TAREHE: 11.12.2020

JINA LA MWANAFUNZI: _____

YAH: KUCHAGULIWA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI

NKAMA KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2021

Ninayofuraha kukufahamisha kuwa, umechaguliwa kujiunga na Shule ya Sekondari Nkama kidato cha kwanza mwaka 2021.

Shule itafunguliwa tarehe 11.01.2021 hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti Shuleni tarehe 11.01.2021.

1. MAMBO YA MUHIMU YA KUFANYA

Kusoma kwa makini maelezo yote yaliyopo kwenye fomu hii ya kujiunga (joining instruction) ya shule hii na kutekeleza bila kisingizio maelekezo yote ili kuleta ufanisi wenye tija katika kukupatia elimu iliyo bora kwa muda wote wa masomo.

2. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

SARE ZA SHULE

Maelekezo kuhusu mshono na aina ya kitambaa yanapatikana shuleni.

A. WAVULANA

- i. Shati jeupe la mikono mifupi
- ii. Suruali ya kijani ndefu
- iii. Sweta la rangi ya kijani
- iv. Tisheti la rangi ya kijivu

B. WASICHANA

- i. Sketi rangi ya kijani
- ii. Nusu kanzu na juba rangi nyeupe
- iii. Sweta la rangi ya kijani
- iv. Tisheti rangi ya kijivu
- v. Shati jeupe la mikono mifupi

❖ Mzazi anatakiwa amnunulie mwanafunzi viatu vyeusi visivyo na kisigino kirefu vya kufunga na kamba pamoja na soksi nyeupe ndefu kwa Wasichana na soksi nyeusi ndefu kwa Wavulana.

3. MAHITAJI YA DARASANI

- i. Mwanafunzi anapaswa kuwa na makubwa (counter book) madaftari 12
- ii. Kalamu za risasi za kutosha na vifutio na rula
- iii. Kalamu za kutosha za wino wa bluu au nyeusi

4. VIFAA ANAVYOTAKIWA KUJA NAVYO MWANAFUNZI

- i. Fyekeo 1
- ii. Jembe 1
- iii. Ndoo ndogo ya 1 lita 10
- iv. Fagio la chelewa 1

5. SHERIA NA KANUNI ZA SHULE

- i. Kuwepo ndani ya mipaka ya shule muda wote wa masomo na kazi
- ii. Kuhudhuria vipindi vyote vya shule darasani na nje ya darasa
- iii. Ifahamike kuwa kutoroka vipindi au shuleni ni kosa kubwa
- iv. Kuwaheshimu na kuwatii wakubwa wote wakiwemo walimu wanapoingia darasani na maeneo mengine wakubwa watakapokuwepo
- v. Kutotimia lugha mbaya wakati wote kati yako na wanafunzi wengine au kwa walimu na kwa watu wengine
- vi. Kutovaa vidani kama vile herein, mikufu , bangili , kutotia dawa nywele
- vii. Kutojichora kwa hina au tattoo sehemu za mwili wako

- viii. Ni lazima kusimama mwalimu aingiapo darasani na kusalimia
- ix. Kutotembelea nyumba za kulala wageni na kumbi za starehe
- x. Kutokuwa na kucha ndefu na kutopaka rangi au hina
- xi. Kuheshimu wafanya kazi wote waliopo shuleni kama walezi wao
- xii. Wavulana hawaruhusiwi kufuga ndevu wala nywele ndefu
- xiii. Nywele zikate nusu inch
- xiv. Lugha chafu na matusi ni marufuku
- xv. Kuvaa sare za shule wakati za masomo darasani nje ya shule kwa shughuli za kishule , anapokwenda hospitali na maeneo mengine
- xvi. Kutokuwa na simu ya mkononi
- xvii. Kutovaa kofia, jaketi na sweta ambazo sio za shule
- xviii. Kufanya usafi binafsi na wa shule, mazingira na madarasa
- xix. Kuthamini na kuheshimu kazi za aina zote
- xx. Kutokwenda nyumba za walimu au wafanyakazi wengine bila ruhusa maalum
- xxi. Mafuta yenye harufu kali hayaruhusiwi
- xxii. Kuheshimu bendera na wimbo wa taifa

NB: Adhabu kali zitatolewa kwa wanafunzi wote watakaokiuka sheria za shule , simu , nguo za nyumbani na vitu vingine visivyotakiwa shuleni vitachukuliwa na havitarudishwa.

MAKOSA YAFUATAYO YANAYOWEZA KUSABABISHA

MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE

- i. Wizi
- ii. Uasherati , ubakaji , ushoga na ulawiti

- iii. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya , biashara ya madawa yeyote ya kulevya
- iv. Makosa ya jinai
- v. Kupigana au kupiga mwanafunzi mwenzake, mwalimu au mtumishi asiye mwalimu
- vi. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma na ya watu wengine
- vii. Kudharau bendera na wimbo wa taifa
- viii. Kupata mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya shule
- ix. Kutoa au kushawishi kutoa mimba
- x. Kuoja au kuolewa
- xi. Kugoma , kuchochea na kuongoza migomo au kuvuruga amani na usalama wa watu shuleni
- xii. Kukataa adhabu iliyotolewa na mwalimu
- xiii. Utoro(kukaa nje ya shule bila taarifa kwa zaidi ya siku 90)
- xiv. Kukataa kufanya mazoezi na mitihani shuleni
- xv. Kuwa na simu ya mkononi
- xvi. Kutembelea nyumba za kulala wageni, kumbi za starehe, baa , klabu, na sehemu zingine ambazo kisheria mwanafunzi haruhusiwi

MWISHO

Nachukua nafasi hii kukukaribisha shule ya sekondari Nkama na ni matarajio yangu kuwa utaitumia vyema nafasi hii uliyopewa na Taifa lako.



RAHALISI FRANCIS

Mkuu wa Shule

Nkama Sekondari

**KUU WA SHULE
SHULE YA SEKONDARI NKAMA**

TAARIFA YA MZAZI / MLEZI

Mimi Mwenye simu namba
..... Ninakubali kwa hiari yangu mwanangu asome katika
Shule ya Sekondari Nkama kuanzia tarehe 06.01.2020

Na ninaahidi kama ifuatavyo: -

- i. Kumpatia mwanangu vifaa vyote kama vilivyoainishwa katika fomu ya kujiunga ikiwemo sare kamili ya shule
- ii. Ninatambua ya kuwa walimu wanahitaji ushirikiano wangu katika kumpatia mwanangu elimu na nitashirikiana nao bega kwa bega kwa masuala yanayomhusu mwanangu Kitaluma na Kinidhamu ili aweze kufikia malengo yake ya Taifa
- iii. Naahidi kuwa endapo mwanangu ataenda kinyume na taratibu zilizoainishwa katika fomu hii achuliwe hatua stahili za kinidhamu

